Join Our WhatsApp Group


You Cannot Download this book untill you login but you can read it .


Login Register

nasa, sai tayi saurin Sad da kai ƙasa tana murmusawa

kiran sunan ta yayi, bata amsa ba sai ɗago kai da tayi tana kallon sa

"Kina jina ina son in sanar dake, kikasance me juriya ga duk tambayoyin da za'a yi miki a Court, bana son ki nuna tsoro ko firgita a wajen, ina son ki amsa duk wasu tambayoyi da za'a miki batare da fargaba ko tsoro ba, Nazeefa kina dani a wajen don haka kiɗaura wa kanki ƙwarin gwiwa kinji?" Yayi maganar cikin tausasa murya still yana kallon ta

Gyaɗa masa kai tayi, kana tace "insha Allahu Yaya zan amsa duk wata tambaya batare da na nuna tsorona a fili ba".

Murmusawa yayi kawai yana kau da kan sa, lokacin ne kuma Mom ta'iso wajen tana cewa

"Kutashi Muje to na shirya"

Gaba ɗaya suka tashi suka fice, motan Khalil ɗin suka shiga yaja yafice a gidan.

[9/29/2020, 12:58 PM] نفيسة أم طاهرة: 🎗️🎗️🎗️🎗️🎗️🎗️🎗️🎗️🎗️🎗️
*BARRISTER IBRAHIM KHALIL*
♠️


*Written:✍️ By Nafisat Isma'il*
_(Feenah Jikar Lawal Goma)_


*بسم الله الرحمن الرحيم*




*FEENAH WRITER'S ASSO📖*
```®Ɗaya tamkar da Dubu💪✓```

*JIKAR LAWALI CE*✍️

*Wattpad: UmmuƊahirah*👈


*\F.W.A📚/*

```ALHAMDULILLAH
ALHAMDULILLAH
ALHAMDULILLAH```
_ALLAH nagode maka da kabani damar rubuta wannan littafin Brr. Ibrahim Khalil, Allah kabani ikon rubuta abin da zai amfani al'umman mu, kuskuren da zanyi aciki kuma Allah kayafe min AMIIN 🤲 ya Allah._

*SADAUKARWA*
_na sadaukar ga ƴan uwana musulmai baki ɗaya._

*MARUBUCIYAR*
```NAFEESAT
LABARIN DEEBIZAH
JARUMAI
RAYUWATA
NUSNIM
BUTULCI
SO MAI ZAFI.```


.

*CHAPTER 31*


Lokacin da suka isa, gaba ɗaya haraban court ɗin cike yake da mutane, Khalil ce musu yayi "su shiga ciki". Don haka suka fice suka bar sa cikin motan yaɗau wayan sa yana neman layin Brr. Tahir.


*20 minutes*

Shigowan Alƙali yasaka kowa yayi shiru, duk kan su tashi sukayi har sai da Alƙali yazauna kafin kowa ma yazauna, daga nan Maga-takarda yamiƙe yasoma bayani kamar haka:

"Ayau 26 September 2020 zamu ci gaba da gabatar da shari'ar Alhaji Mubarak Mai kuɗi da Nazeefa Shehu".

Sannan yamiƙa takardun ga Alƙali, shi kuma ya'amsa yana gyara glass ɗin sa yasoma dubawa, sannan yaɗago kansa yana cewa

"Lauyoyi zaku iya farawa".

Khalil ne yatashi yasoma gabatar da kan sa

"Ni sunana ```BARRISTER IBRAHIM KHALIL ABDURRA'UF.``` lauya me kare wacce takawo ƙara, tare dani kuma akwai abokan aikina..".

"Brr. Tahir .A. Tahir". Cewar Brr. Tahir kenan da shima yatashi yagabatar da sunan shi

"Tare dani Brr. Bilkisu Ahmad Sofana".

Zama sukayi gaba ɗayan su.

"Ni kuma ni ne Brr. Mahmud Sudais, lauya me kare wanda ake ƙara, tare dani akwai..".

"Brr. Shamsudden Munir".

Su ma zama sukayi, Alƙali duƙar da kansa yayi yaɗan yi rubutu tukun yaɗago kai yana kallon su, hakan yasaka Brr. Khalil yamiƙe yasoma magana

"Ya me girma me Shari'a, ina son agabatar min da Nazeefa Shehu don in mata tambayoyi".

"Kotu ta baka dama". Alƙali yafaɗi hakan yana aje Bairo ɗin hannun sa

Maga-takarda yamiƙe yace "idan akwai Nazeefa Shehu anan tafito".

Nazeefa da jikin ta yayi mugun sanyi, gaba ɗaya sai taji cikin ta yasoma rugugu ƙafanta kuma sai faman rawa suke yi don bata taɓa tsayawa cikin taron mutane ba, Mom dake kusa da ita tace

"Tashi kije mana, ki cire tsoro aran ki kinji".

Gyaɗa kai kawai tayi taɗago tana kallon mutane nan idanun ta yafaɗa akan na Khalil, kafe ta da idanu yayi ko ƙiftawa baya yi hakan yasaka tamiƙe tafara nufo shi, tana isowa wani ɗan sanda yace tashiga nan". Babu musu kuwa tashiga tatsaya kanta a ƙasa, takowa Khalil yayi ya'iso gaban ta

"Kotu zataso taji cikakken sunan ki".

Bata ɗago kai ba tace "sunana Nazeefa Shehu".

"To Nazeefa Shehu zan so in san menene alaƙan ki da wanda kika kawo ƙara, ina nufin Alh. Mubarak me kuɗi".

Sai alokacin taɗago kanta tana kallon Khalil, yayi mata alama da ido, hakan yasaka tamayar da idanun ta kan jama'a sai kuma tasauke kanta tasoma bayani

"Muna aiki ne a ƙarƙashin sa".

"Kenan kina nufin ke ƴar aikin gidan sa ne?"

Gyaɗa kanta tayi sai kuma tace "Eh".

"Ok zan so ki bama kotu taƙaitaccen labarin ki, da yanda har kuka zauna a gidan Alh. Mubarak".

"Ni bansan sanda muka soma aiki a gidan sa ba, sabida alokacin bani da wayau sosai, sai dai a sanda mahaifina yarasu nasan sanda muka koma gidan sa da zama".

Daga nan tasoma bada labari tiryan-tiryan abun da yafaru da ita a gidan, har sanda yaɗauke ta yakaita wani gida, zuwa taimakon da Khalil yayi mata har kawo iyanzu, tanayi tana kuka, sai da tagama bada labarin surutun mutane yasoma tashi, sai da Alƙali yabuga guduma kafin sukayi shiru

"Ya me girma me Shari'a iya tambayoyin da zan iya mata kenan" Khalil yafaɗi hakan kana yaje yazauna

Brr. Mahmoud ne yatashi

"Ya me girma me Shari'a ina so nayi ma Nazeefa Shehu tambayoyi".

"Kotu ta baka dama".

Ƙarisawa wajen ta yayi yana ƙare mata kallo, ita kam har yanzu kanta a ƙasa yake tana share hawaye, don haka batasan ma yanayi ba

"Malama Nazeefa zaki iya faɗa min iya adadin mutanen da suke aiki a ƙarƙashin Alh. Mubarak?"

Ɗago kanta tayi takalle sa sai tace "Eh zan iya, zamu kai mu Goma ne".

Jinjina kansa yayi kana yace "A sanda Alhj. Mubarak yafita cikin motan yabaki umarnin kijira sa, meyasaka kika fito?"

"Wani ne yace min in zo yana kira na".

"Kina nufin wani ne yajagoran ce ki zuwa ciki? Meysaka to kika bishi? Alamu sun nuna kenan ta yiwu wasu ne suka aikata miki hakan?"

"Ya me Shari'a Brr. Mahmoud yana ƙoƙarin canza mata tunani sannan yatilasta ta tafaɗa abinda bashi ne ba".

Alƙali yace "kagyara tambayoyinka Barrister Mahmoud".

"Ok ya Me Sharia".

Sannan yamayar da kallon sa gare ta yaci gaba

"Ina jinki, kin tabbatar kinga Alh. Mubarak a wannan gidan koda kika shiga?"

"Eh na gansa alokacin da suka shigo shi da wani mutum har sukayi min allura".

Jinjina kansa yayi kafin yajuyo yana kallon Alƙali yace

"Iya abinda zan iya tambayan ta kenan". Sannan yaje yazauna

Miƙewa Khalil yayi yace "zan so a gabatar min da Alh. Mubarak Me kuɗi don amsa tambayoyina".

"Kotu ta baka dama".

Fito da Alh. Mubarak akayi, wasu ƴan sanda suka tsaya bayan sa

"Alh. Mubarak shin kasan wancan yarinyan?".

Kallon Nazeefa yayi sannan yace "Eh na santa".

"Menene alaƙan ka da ita?".

"Babu wata alaƙa da nake da ita, illa ita ɗin ƴar aikin gidana ne".

Jinjina kan sa Khalil yayi kana yace

"To yanzu ka yarda da abinda tafaɗa ko har yanzu kana tantama?"

"Ni ban yarda da abinda tafaɗa ba, coz ni ba mutumin banza bane da har zan yi wannan mummunan harƙallan".

Murmushi Khalil yayi yace "kenan duk kanaso kace mana abinda ake zargin ka ba Gaskiya bane?"

"Eh ba Gaskiya bane, don Ni taimakon ta kawai nayi shine take so ta saka min da sharri".

"Kamar ya taimakon ta kayi?"

"Eh lokacin da naganta a hanya shine naɗauke ta nakaita gida, shikenan iya abinda yahaɗa ni da ita".

Khalil yace "a matsayin ka na babban mutum ka taho ka ganta a hanya, sannan kuma babu nisa da gidan ka da inda take, meysaka kayi sha'awan kaɗauke ta a mota ka ƙariso da ita gidan ka?"

"Kasan taimako ajinina yake don haka don na ɗauke ta na kawo ta gida wannan bazai saka a zarge Ni ba, sannan kuma ina tausayin ta ne saboda Mahaifiyar ta a gidana ta rasu".

"Ya me girma me Shari'a iya tambayoyin da zan masa kenan,, sannan zan so abani dama nasake yin ma Nazeefa tambayoyi". Khalil yafaɗa hakan sannan yakoma wajen zaman sa

Alƙali da yagama rubutu yaɗago kansa yace "ko lauyan da yake kare wanda ake zargi yana da abin cewa?"

Miƙe wa Brr. Mahmud yayi yace "A'a ya me Shari'a, sannan yakoma yazauna

"Kotu ta baka dama".

Tashi Khalil yayi ya'isa gaban Nazeefa yace "zan so ki sanar dani tun sanda kika taso da wayon ki kika ganki agidan Alh. Mubarak masu aiki nawa ne aka sanja agidan? Ko waɗanda kika sani iya su ne agidan har tafiyan ki?"

Cikin sanyin murya Nazeefa tace "gaskiya tun zuwana gidan har sanda natafi masu aikin gidan waɗanda aka sauya bazan iya ƙirgawa ba, amma suna da yawa sosai".

"Kenan kina nufin a gidan Alh. Mubarak ansha sauya masu aiki batare da wasu dalili ba?.."

Miƙe wa Brr. Mahmoud yayi yace "Of jection my Lord Brr. Ibrahim Khalil yana neman yaɗaura wacce yake karewa akan hanya".

"Kakula Brr. Ibrahim". Cewar Alƙali

"Nagode ya me Shari'a, ok ina jin ki, ko zaki faɗa min akwai wani laifi da kikasan suna yi ake sauya su?"

"A'a Ni bansani ba, haka kawai muke neman su mu rasa sai akawo sabbi".

"Ok zaki iya komawa kizauna".

Sannan yajuya ga alƙali yace "ya me Shari'a ina son nayi ma Malam Umaru tambayoyi".

"Kotu ta baka dama".

Maga-takarda yatashi yayi kiran sa sannan yafito

"Malam Umaru abaya na tambaye ka wasu tambayoyi, sannan nace idan da buƙatar nasake kiran ka zan sake".

Gyaɗa kansa Malam Umaru yayi

"Yauwa a lokacin da Nazeefa tafita gidan Alh. Mubarak a matsayin ka na me gadi kana ina?"

"Ina bakin Gate ɗin tazo tafita".

Kaɗa kansa Khalil yayi kana yaƙure sa da idanu yace "to kaga dawowan su kamar yanda Alh. Mubarak yafaɗa shine yadawo da ita?"

Hannu Malam Umaru yasanya yagoge zufan da yake tsatstsafo mishi kana yace

"Eh na gani".

"Kana nufin sun dawo tare ɗin?"

"Eh tare suka dawo a motar sa bayan mituna ƙadan da fitan ta".

Murmushi Khalil yayi yana sake tsare sa da idanu yace

"Ok to idan har kaga dawowar ta cikin gidan, to da yaushe kenan takuma fita?"

Malam Umaru yace "gaskiya ban sani ba".

"A matsayin ka na me gadi ya akayi har mutum yafita cikin gidan baka sani ba?".

"Eh.. uhm naje zagayawa ne ai, don haka bansan ta fita ba".

"To a yaushe kafara jin ana cigiyar ta?".

"Bayan sa'o'i uku da dawowar ta, sai Hajiya tazo tasame Ni take tambayana "har yanzu Nazeefa bata shigo bane?" Shine nace mata ai tun ɗazu Tawuce".

Daga nan Brr. Kahlil zama yayi, sai Brr. Mahmoud yatashi shima yayi masa tambayoyi, Kana Brr. Kahlil yasake tashi yace

"Ina son inyi wa Hajiya Asiya Tambayoyi".

"Idan akwai Hajiya Asiya tafito".

"Zan so insan alaƙan ki da Alh. Mubarak".

"Mijina ne".

"Kun kai shekaru nawa dashi?"

"Mun kai shekaru 32yrs dashi".

"Ok kin taɓa fuskantar wata matsala dashi? Kamar kina zargin sa da yana aikata wani abu a ɓoye batare da sanin ki ba?"

Kallon inda Alh. Mubarak yake tayi, sai tayuyo da kanta tare da sad da kan ƙasa tace

"Ni ban taɓa zargin sa ba, kuma Mijina baya ɓoye min komi".

"Ok lokacin da kika ji shiru Nazeefa bata dawo miki aike ba, me kikayi akai?".

"Nazo na tambayi me gadi sai yace min "tariga da tawuce ai".

"Sannan kuma da kika koma nemanta kika yi ko me?" Khalil yafaɗa yana tsare ta da idanu

Yawu tahaɗiye kana tace "eh naje na neme ta ciki amma ban ganta ba".

Murmushi Khalil yayi yajuya yana kallon Alƙali yace

"Ya me girma me Shari'a ko da wannan jawaban da Malam Umaru da Hajiya Asiya sukayi zai tabbatar da ƙarya suke yi, coz inda Nazeefa ta dawo gida kamar yanda sukace ya akayi aka rasa ta lokaci guda? Taya har zata fice gidan batare da wani ya ganta ba idan akayi duba da gidan na mutane ne, sannan idan akayi la'akari da Labarin da Nazeefa ta bayar za'a gane gaskiya take faɗa, sannan kuma ansha neman masu aikin gidan Alh. Mubarak ana rasa su lokaci ɗaya batare da wasu dalili na laifi da suka aikata ba, sai dai aga an kawo sabbi, ko anan ya me Shari'a yakamata asan cewa Alh. Mubarak yana amfani da wannan daman ne wajen ɗaukan yaran mutane yana safaran su zuwa wani ƙasa, Nagode ya me Shari'a".

Komawa yayi yazauna, sai da Alƙali yayi rubutu kana yace

"Brr. Mahmoud ko kana da tambayan da zakayi?"

"A'a ya me Shari'a".

Rubutu yasake yi sannan yaɗago yana kallon Brr. Khalil yace

"Zaka iya ci gaba da bada shaidun ka".

Miƙewa Khalil yayi yana sakin wani kyakykyawar murmushi kana yace

"Ya me Shari'a abani dama Brr. Tahir zai je yazo da shedata ta gaba".

"An baka dama".

Miƙewa Brr. Tahir yayi yafita, bayan kamar mituna 3 sai gasu sun shigo da wani mutum, dasauri Alh. Mubarak dake tsaye tsakankanin ƴan sanda yaɗago idanun sa kamar wanda zasu fito waje yana kallon mutumin.












_To fa wanene wannan mutumin?_
[9/29/2020, 1:10 PM] نفيسة أم طاهرة: 🎗️🎗️🎗️🎗️🎗️🎗️🎗️🎗️🎗️🎗️
*BARRISTER IBRAHIM KHALIL*
♠️


*Written:✍️ By Nafisat Isma'il*
_(Feenah Jikar Lawal Goma)_


*بسم الله الرحمن الرحيم*




*FEENAH WRITER'S ASSO📖*
```®Ɗaya tamkar da Dubu💪✓```

*JIKAR LAWALI CE*✍️

*Wattpad: UmmuƊahirah*👈


*\F.W.A📚/*

```ALHAMDULILLAH
ALHAMDULILLAH
ALHAMDULILLAH```
_ALLAH nagode maka da kabani damar rubuta wannan littafin Brr. Ibrahim Khalil, Allah kabani ikon rubuta abin da zai amfani al'umman mu, kuskuren da zanyi aciki kuma Allah kayafe min AMIIN 🤲 ya Allah._

*SADAUKARWA*
_na sadaukar ga ƴan uwana musulmai baki ɗaya._

*MARUBUCIYAR*
```NAFEESAT
LABARIN DEEBIZAH
JARUMAI
RAYUWATA
NUSNIM
BUTULCI
SO MAI ZAFI.```


.

*CHAPTER 32*


Alh. Mubarak murmushi yasaki, coz yasan da cewa babu abinda Brr. Khalil zai samu a wajen mutumin, sabida sun riga da sun biya sa zunzurutun kuɗi kuma yayi musu alƙawarin bazai taɓa tona musu asiri ba

Ƙarisawa gaban sa Brr. Khalil yayi yace "kotu zata so tasan ainihin sunan ka da sana'ar ka?"

"Sunana Aliyu Gusau, amma amfi sanina da Gadanga, kuma sana'a ta shine gadi".

"Madalla.. to zan so kafaɗa min wa kake ma gadi?"

"Ina yiwa Alh. Mubarak da Dr. Sabit gadi ne".

"Ma'ana kana nufin kana aiki a gidan Alh. Mubarak sannan kuma kana aiki gidan Dr. Sabit?"

Girgiza kan sa yayi kana yace "ina musu gadi ne a wani gidan su dake Sabon layi G.R.A".

Brr. Khalil yace "to zan so kasanar da kotu abinda kasani a waɗannan mutanen biyu da ka lissafo".

"Da farko dai Ni me gadin gidan ne, kuma shekaruna 20 ina tare da waɗannan mutanen, abinda nasani shine suna kawo mata gidan suna ajiye su, kuma Ni ne jagoran da nake taimaka musu wajen tsare musu Matan da suke kawo wa, sannan Ni ke basu abinci a ko yaushe".

Murmushi Brr. Khalil yayi yace "ina jin ka, daga nan kuma ya ake yi dasu?"

"Dr. Sabit shi ke musu allura sannan yasaka musu Coken acikin su, bayan kamar mintuna 20-30 za'a zo da motoci a tafi dasu, suna safaran su zuwa wasu ƙasashe ne, Ni iyakan abinda nasani kenan".

Still Murmushi Brr. Khalil yayi kana yace "ita kuma Nazeefa ya akayi tabar gidan batare da sanin ku ba?"

"A lokacin Dr. Sabit ya aike Ni zuwa gidan sa don naɗauko wasu yara, to ina tunanin a lokacin ne tafita don basuyi zaton zata iya farkawa a time ɗin ba".

Gaba ɗaya kotun ne yahargitse da surutu sai hayaniya ake yi, shi kuwa Alh. Mubarak tun sanda yaji Gadanga yana zayyano bayani yarufe idanun sa yana jin wani baƙin ciki a ransa, saɓanin Dr. Sabit dake zaune cikin mutane, be taɓa tunanin asirin sa zai tonu ba da be zo wajen ba, sosai yashiga firgici don yasan yau kashin su ya bushe tasu ta ƙare

Brr. Khalil yace "ina son kotu tabani dama zan kira Dr sabit don amsa tambayoyi".

"Dr. Sabit zaka iya fitowa gaban kotu".

Jiki a sanyaye yafito yana gyara glass ɗin idanun sa duk zufa ya jiƙa masa fuska, matsowa kusa dashi Khalil yayi yace

"Dr. Sabit shin me zaka iya cewa game da bayanin Gadanga?"

Shiru yayi yana sad da kai ƙasa, gaba ɗaya hannayen sa rawa suke yi don be san kuma abinda zai iya cewa ba, "shin yaƙaryata abinda aka faɗa akansa ne ko ya?"

"Dr. Sabit kai muke sauraro, kana da abin cewa ko kuwa ka yarda da zargin da ake muku?"

"Eh.. eh na amince mun aikata duk abinda ake zargin mu dashi.."

"Ƙarya ne wlh ƙarya yake min ni dai, Ni ban amince da abinda yafaɗa ba". Cewar Alh. Mubarak gaba ɗaya yazama tamkar zararre, sai ƙara maimaita abinda yafaɗa yake yi

Buga guduma Alƙali yayi yace "ya isa Alh. Mubarak, nan kotu ne Yakamata kanutsu kasan me kake yi".

Sai alokacin yayi shiru yana share zufan dake keto masa, mutane kuwa sai faɗin albarkacin bakin su suke yi, sai da Alƙali yasake buga guduma sannan suka nutsu, takowa Brr. Khalil yayi zuwa tsakiyan kotun yana cewa

"Ya me girma me Shari'a sai kuma Shaidata ta ƙarshe, abani dama in gabatar da Fadila Muhammad".

"Idan da Fadila Muhammad tafito".

Baby Dil dake zaune can baya tamiƙe tataho, sai da idanun kowa yakoma kanta coz yanda take tafiya cike da yanga, wanda kallo ɗaya zakayi mata kagane ita ɗin ba ƙaramar gogaggiyar ƴar duniya bace, duk a yanzu ɗin tayi shigan mutunci, but hakan be hana bayyanuwan Tatue ɗin dake zane a jikin ta ba, ƙarisawa tayi tasaya kamar yanda kowa ke yi, sannan shi kuma yatako kusa da ita yana faɗin

"Fadila zan so kisanar da Kotu sunan ki da inda kike?"

Murmushi tasakar masa kana takalli dandazon mutanen wajen tace

"Sunana Fadila kuma Ni ɗin ƴar garin Kano ce, but ina zaune a EGYPT yanzu, kuma daga can nadawo nan".

"Ok shin ko kinsan Alh. Mubarak me kuɗi?"

"Ƙwarai kuwa nasan shi tun shekaru 7 da suka wuce, yana yawan zuwa EGYPT wajen uban gidan mu".

"Shin menene alaƙan shi da uban gidan naku? Kuma kinsan me yake zuwa yi?"

"Eh na sani, yana siyar wa da Mr. Jay pitter ƴan mata, shi kuma sai yazamar dasu karuwai".

Murmushi Brr. Khalil yayi yace "mun gode Fadila, zaki iya komawa kizauna".

Sannan yajuya ga wajen zaman sa, kallon Brr. Bilkisu yayi yai mata alama da ido, sai tamiƙo masa wasu Files, amsa yayi yadawo tsakiyar kotun yana cewa

"Waɗannan Files ɗi su ne duk wani shaidu da ke kan Alh. Mubarak me kuɗi na zuwan sa EGYPT da safaran ƴan mata da yake yi duk suna cikin nan".

Sannan yamiƙa ma Maga-takarda yaci gaba da faɗin

"Da wannan nake roƙon kotu da tayanke wa Alh. Mubarak da Dr. Sabit da duk wasu waɗanda suke da hannu aciki hukunci dai-dai da abinda suke aikatawa, Nagode ya Me Shari'a".

Zama yayi, Alƙali yakalli Brr. Mahmoud yace

"Kana da abin cewa Brr. Mahmoud?"

Miƙe wa yayi yace "a'a ya me Shari'a, sannan yakoma yazauna

Rubutu yasoma yi Alƙalin kafin yaɗago kansa yana kallon mutanen wajen yace

"Abisa zargin da ake ma Alh. Mubarak me kuɗi tare da abokan aikin sa bisa ga tarin hujjoji da aka gabatar, kotu ta gamsu kuma ta yanke hukuncin ɗaurin rai da rai ga Alh. Mubarak me kuɗi tare da Dr. Sabit, sakamon kama su da yin babban laifi na safaran mata tare da raba su da iyayen su amaishe su karuwai, sannan tare da laifin siyar da Coken, zasu ƙare rayuwan su cikin Jail tare da horo me tsanani, sannan kuma zasu biya taran Miliyan biyar ko wannen su, sannan kotu ta yanke ma Aliyu Gadanga ɗaurin gidan kaso na shekara 10 sakamakon da hannun sa cikin aikata laifin, wannan shine sakamakon hukuncin da suka aikata".

Daga nan Alƙali yabuga guduman sa yamiƙe tsaye, gaba ɗaya mutanen wajen suka miƙe suna me faɗin "Kooooooootuuuuuuu".

Hayaniya wajen yakaure dashi yayinda mutane ke ta turuwan ficewa, alokacin ne kuma ƴan sanda suka taso ƙeyan su Alh. Mubarak zasu tafi dasu, iyalan su in banda kuka babu abinda suke yi

Brr. Khalil kuwa tun aciki yasoma gaisawa da mutane ana masa murna sai zuba murmushi yake yi, koda suka fito waje nan ƴan jarida sukayi masa caaa, dasauri Kausar tature mutane tamatso kusa dashi tana cewa

"Brr. Zamu so kasanar mana wani irin farin ciki kake ji yayinda kayi nasara a wannan gagarumar shari'ar?"

Murmushi yasakar mata kana yace "Farin ciki mara misaltuwa, ko ba komi yau na kawo ƙarshen wasu daga cikin mugayen ƙasar mu, kuma ina roƙon Allah yatona asirin duk waɗanda suke da hannu a ɗaukan ƴaƴan mutane suna fita dasu wasu ƙasan don karuwanci".

"To wani jan hankali kake dashi a gare su?"

"Su tuna cewa su ma suna da ƴaƴa, idan hakan tafaru dasu bazasu ji daɗi ba, idan har basu tuba sun dena wannan banzan harƙallan ba to da sannu zasu girbe abinda suka yi sannan ƙarshen su bazai taɓa kyau ba".

Wasu tambayoyin suka soma mishi amma yayi gaba abin sa batare da ya amsa musu ba

"BARRISTER".

Yaji an kira sunan sa daga bayan sa, juyowa yayi yana kallon ta sai yasakar mata murmushi, ƙarisowa tayi wajen itama tana murmusawa tace

"Congratulations, na gode sosai da taimakon ka gare Ni, haƙiƙa bazan taɓa mantawa da kai ba, thank you so much BARRISTER".

Still yana murmusawa yace "Babu komi Fadila, yanzu yaushe zaki koma gida?"

Ɗan fari tayi da idanu tace "yanzu".

"Ok sai kin kawo mana ziyara kenan?".

Murmushi tayi tace "insha Allahu".

Daga nan sallama sukayi kafin yanufi wajen motan sa inda su Sameer da su Mom tare da su Brr. Tahir suke jiran sa, yana isowa Sameer yaja kumatun sa yace

"Ɗan ƙanina na tayaka murna".

Dariya gaba ɗayan su sukayi kafin sukayi sallama duk suka shiga motocin su ganin Ƴan Jarida na damun su, suka bar wajen.
[9/30/2020, 10:43 AM] نفيسة أم طاهرة: 🎗️🎗️🎗️🎗️🎗️🎗️🎗️🎗️🎗️🎗️
*BARRISTER IBRAHIM KHALIL*
♠️


*Written:✍️ By Nafisat Isma'il*
_(Feenah Jikar Lawal Goma)_


*بسم الله الرحمن الرحيم*




*FEENAH WRITER'S ASSO📖*
```®Ɗaya tamkar da Dubu💪✓```

*JIKAR LAWALI CE*✍️ ~Wattspp Number 07065334256~

*Wattpad: UmmuƊahirah*👈


*\F.W.A📚/*

```ALHAMDULILLAH
ALHAMDULILLAH
ALHAMDULILLAH```
_ALLAH nagode maka da kabani damar rubuta wannan littafin Brr. Ibrahim Khalil, Allah kabani ikon rubuta abin da zai amfani al'umman mu, kuskuren da zanyi aciki kuma Allah kayafe min AMIIN 🤲 ya Allah._

*SADAUKARWA*
_na sadaukar ga ƴan uwana musulmai baki ɗaya._

*MARUBUCIYAR*
```NAFEESAT
LABARIN DEEBIZAH
JARUMAI
RAYUWATA
NUSNIM
BUTULCI
SO MAI ZAFI.```

.

*CHAPTER 33*


Halwa ce zaune saman gado kusa da na Saleema dake barci har yanzu bata farka ba, but yanzu babu Oxgyen da aka saka mata sabida Numfashin ta ya dai-daita

itama Halwan an sanya mata drip a hannun ta, Ummi dake zaune saman kujera tana yanka Lemo cikin plate, bayan ta gama sai taɓare ayaba shima duk tajera akan plate ɗin tamiƙa ma Halwa tace

"Riƙe kisha wannan nasan zai fi miki, bazaki zauna haka tun safe baki ci komi ba".

Babu musu Halwa ta'amsa tasoma ɗauka tana sha, Nurse ce tashigo da sallaman ta taƙariso wajen su tana cewa

"Ya jikin naki? Da fatan yanzu kina jin ƙarfi sosai ajikin ko?"

Gyaɗa kai Halwa tayi tana kallon ta

"Ok gashi wannan maganin ki ne zaki riƙa sha a rana sau biyu, Allah yasauwaƙe".

Ummi ne ta'amshi maganin tana cewa "Ameen mungode".

Matsowa tayi tagyara mata ruwan kafin tafito da allura cikin aljihun ta tasoma haɗawa tana faɗin

"Har yanzu ita bata farka bane?".

"Eh". Ummi ta'amsa mata tana kallon Saleema".

"Ok idan ta farka Sister Asma'u sai ki sanar da Doctor ɗin".

Ummi tace "ok ba matsala".

Alluran tatsira cikin Drip ɗin Halwa kana tayi musu sallama tafice, ruwa Ummi tamiƙo mata tare da ɓallo maganin shima tamiƙa mata tace

"Gashi kisha, amma kiyi sauri kishanye Fruits ɗin kinsan babu komi acikin ki".

Gyaɗa kanta tayi ta'amsa maganin tazuba a baki tana runtse idanu kafin takora da ruwa, daƙyar ta iya haɗiyewa tana sakin nishi, murmushi Ummi tayi tace

"Da alamu bakison magani ko?"

Itama Halwa murmushin tayi tana sauke kanta ƙasa

"To yi sauri kishanye mana".

Ci gaba tayi da shan Fuirts ɗin har tashanye, Ummi ta'amsa plate ɗin ta'ajiye, gyara zaman ta tayi tana kwanciya tare da rufe idanun ta, barci take ji sosai kasancewar Alluran da akayi mata cikin Drip ɗin na barci ne coz ana son tasamu hutu sosai, babu jimawa kuwa barci yayi awon gaba da ita, koda Ummi tayi magana taji shiru hakan yatabbatar mata da barci ya ɗauke ta, tashi tayi takoma saman kujerun dake ɗakin taɗau remote tana sauya tasha, a *ƳAN CI T.V* tabari tasoma kallon Labaran da ake nunawa na hukuncin da aka yanke akan su Alh. Mubarak, in banda girgiza kai babu abinda Ummi take yi.

Tsawon awa ɗaya kafin ruwan da aka saka ma Halwa yaƙare, har wannan lokacin kuma acikin su babu wacce tafarka, tashi Ummi tayi tacire mata Drip ɗin kana tashiga Toilet tayi alwala tafito, fita tayi babu jimawa tadawo riƙe da dadduma, sallan la'asar tayi, bayan ta idar tana zaune tana lazimi Abba yashigo, ƙarisowa yayi yazauna yana kallon ta, itama ɗago kanta tayi tai masa sannu da zuwa, amsawa yayi yace

"Yakamata ki koma gida sai in zauna dasu, tunda yau ba aiki zakiyi ba".

Ummi tace "a'a Abban Saleema babu abinda zan yi ko na koma gida, nasan tunda akwai Larai zata kula da komi, kuma zata kawo mana abinci nan tunda tasan muna nan ɗin".

Gyaɗa kansa yayi yace "ok shikenan, bari ni inje yanzu zan dawo insha Allah, idan ƴar Baba tatashi ki kira ni awaya idan ban dawo ba".

"Toh".

Daga nan tashi yayi yafice ita kuma taci gaba

Please Login or Register in order to submit comment