Join Our WhatsApp Group


You Cannot Download this book untill you login but you can read it .


Login Register

tinda abun kuɗi ne, muma sai mun siya. Tini kayaaa suka fara dafewa, saboda tsabar rashin kyaun ruwan wankin da sabulu, dama wuta kuwa tinda muka je ƙauyen ban ganta ba, da idanuna kuwa.

Haka muke ta ƙundunbala, rayuwa fa babu daɗi, matsatsin yayi mana yawa, a ƙauyen kowa da Hauwa yake kira na, saboda dashi Malam da Hajjo ke kirana, ita kuwa umma saidai tace man Mamana.

Da ummata hanani fita take yi, duk da bansan dalili ba, saidai nafi alaƙanta hakan da wancen zaman da ummata tayi, a lokacin da akace an haifeni, gudun tsogunguma irin na karkara ya sanya suka shawarta hakan da malam.


Saidai fa ban tsira ba, duk lokacin da na fita, haka zaka ga an hau danni ko ƴar katangar ƙasa, ana nuna ni da baki ana gulma ta, da zunɗena, har saida na samu ummata da maganar, ita kuma ta shawarce ni da kar indamu, dama dole hakan ce zata faru, saidai hakan ba wani abun damuwa bane, idan nayi la'akari da yanda aka yi aka haifeni har zuwa barin Umman tawa ƙauyen, da kuma dawowar ta katsahan..


Ta ƙara sanya ni cikin tunani mai zurfi, saidai banga fuskar tambayar warwara ba, nayi imani dai cewa ko badaɗe ko bajima dole ne komai zai fasu, dole akwai ranar ƙin dillanci, ranar da dukkanin ɓoyon da umman tawa take yi mani komai zai bayyana kanshi da kanshi...


Muna cikin wannan halin ne, wata ranar talata da sassafe, sai ga wani yaro "wai ana sallama da Suhan" tinda naji hakan gabana ya faɗi, don dai a duk faɗin ƙauyen ba kowa ne ya san da wannan sunan nawa ba.


Tin kafin in leƙa tsakar gidan, ummata da take zaune tana iza wutar ruwan kunu, tin jiya taci sa'a aka samo mata niƙan dawar da geron, da yake idan an haɗa su sunfi auki, ba ta daɗi ake ba tukun, niƙan ma da sai afi sati ba'a samo man da za'a tayar da injin ɗin ba, duk kuma ranar da aka samo, tofa ana kai wani lokaci ana niƙan saboda layi.


"Inji waye?" Ummata ta jefa ma yaron tambaya gami da tsattsare shi da idanu, domin jin amsa.


"Oho nima ban sanshi ba, wani ɗan gayu ne dai da mota, yana ƙofar gida"

Yaron ya faɗa kai tsaye, batare da ya tauna maganar ba, ko ya kula da *Yo* ɗin da yace hakan ba tarbiyya bace ba.

"Jeka abin ka" ta faɗa, tana mai zarar hijabin ta da take bisa igiya. Nidai ina tsaye bakin ƙofar ɗaki sai faman raba idanuwa nakeyi, hankalina fa duk ya tashi kar ace Bilal ne ko Ya Ameen suka gano inda muke.

Tsaye ta tadda shi jikin mota, ganin babbar mace da yayi ya sanya shi saurin isa ta inda take tahowa ya durƙusa har ƙasa yana mai cewa "Ina kwana?"

Cikin ƴar sarkin fuska jin daɗin ladabin da yayi mata, da kuma ƴar natsuwa data hanga tattare dashi ya sanya tace "Lafiya lau, wa kake nema ne?"


"Tace mani Sunan ta Suhan" ya faɗa yana mai miƙewa tsaye, saidai har yanzu kanshi a duƙe yake ƙasa, ƙare mashi kallo tayi tsaf, ba manyan kaya ne ba jikin shi, hasalima ƙananan kaya ne, daidai da gani yana cikin hutu, kayan shi ma sun nuna da yanayin shi, da kuma motar da yazo a cikin ta.

Gabanta ne ya tsananta faɗuwa, tana tsoron masu kuɗi, tana gudun su, wasu kuɗin bala'i ne, wasu kuɗin masifa ne, masu kuɗin na zuwa wuta ne, lallai koma minene dole ta daƙile alaƙar nan da take shirin faruwa da ɗiyar ta.

"Yaro Suhan ƴa ta ce, saidai kuma gashi ni ban waye ka ba" ta faɗa cikin manyance da dattako irin nata.

Gaskiya yaji daɗi, ko haka aka tsaya ya fahimci tabbas yarinya ce mai gata da galihu, yarinya ce mai natsuwa, ko a sadda ya ganta wancen karon ya kula da haka, saidai ƴan matan na yanzu ba tuƙwane bane balle a kwankwasa su aji.

"Eah mama, wato nayi mata alƙawarin cewa duk sanda aka koma makaranta zanzo in faɗa mata, gashi anyi sati da komawa wani uziri ya riƙeni, ni malami ne a makarantar da take, na kula ita sabuwar zuwa makarantar ce, shiyasa gashi kuma ga dukkan alama batasan kowa ba, ko hanya ma bata sani ba, shine nazo in faɗa mata, in ba damuwa ku bani izini in tafi da ita, gudun faruwar wani abu a hanya ko kuma a cen makarantar, nayi alƙawalin cewa da izinin Allah babu abunda zai faru, Amman fa in kun amince"

Tinda ya fara magana bata katse shi ba, har ya kai aya, sannan ta jinjina kai, tana mai gyara tsayuwar ta, bayan ta ƙara nazarin shi.


Ba ƙarya ko alamar rashin gaskiya a tattare dashi, duk da yanzu mugu baya da kama a fuska.


"Tabbas ta faɗa mani hakan, kuma lallai batasan makarantar ba sosai daga nan, to saidai bana jin zan iya barin ta ta bika, alhalin kadai san ba muharramar ka bace, sannan ba sanin daga ina kake mukayi ba, kuma bamu da tabbacin kai ɗin malamin ne, saboda haka kayi haƙuri don Allah, mun gode da Alkhairin ka a gare mu baki ɗaya. Ka gaida gida"

Tana gama faɗar haka ta juya zata shige gida, shima ganin hakan ne ya sanya shi saurin shan gabanta yana faɗin


"Mama don Allah kiyi haƙuri, wallahi hanyar bata da kyau, naji idan ba zaku iya barin ta ita kaɗai ta bini ba, a haɗa ni da wani sai ya raka mu, alabasshi shi sai in sanya shi mota ya dawo nayi alƙawari"

Dakatawa tayi ga barin shiga gidan da take da niyyar yi, sai kuma ta juyo ta fuskance shi

"Kasan girman alƙawari kuwa?"

Ta jefa mashi tambaya, gyaɗa mata kai ya shiga yi, ba tare da ya iya furta komai ba, zuciyar shi nata faman duka, sai kai komo take yi. Ko ba komai ya ƙagara a barta ta fito ko ya samu sa'ida, akan tunanin da yake wuni da kwana nata.

" To shikenan tinda kace haka, Suhan zata fito yanzu ku tafi, na baka amana, kai da Allah kuma idan kaci, sannan inaso ka shige mata gaba wurin samun transfer da take so tayi, zuwa wata makarantar, ina so kayi mani wannan alfarmar"

Gabanshi ne ya tsananta duka, shi yaushe ne zai iya barin ta ta samu transfer, yana kallon ya dace ya samu daidai inda yake so, burin shi ya cika, yaushe yana kallon ruwa kwaɗo zai yi mashi ƙafa?


"Mama banyi katsalandan ba, ki gafarce ni, amman ba abune mai yuwuwa ba, duk kuwa da nake malami a jami'ar, saidai idan zaki iya faɗa mani dalilin ko damuwar, nayi maki alƙawarin zan san yadda aka yi aka kauce ma faruwar al'amarin"

Ya faɗa cike da zullumin ko zata yarda da hakan.

Saidai ga mamakin shi yaji ta fara cewa.

"Eah, duk da bansan dalilina na yarda da kai ba, inaso ne ta samu canjin makaranta saboda bana so kowa ya gane tana makarantar, kuma koda wani zai zo ya binciki inda take, ba zai samu bayanin komai ba"


Ɗan murmushi ya saki, duk da kanshi ya ƙulle sosai, to ta yaya za'ayi ace wani yaje neman yarinyar da take wannan surƙuƙin, ta yaya ma aka yi ya santa? Kenan akwai wani bayan shi? Lallai dole duk yanda za'ayi ya ture gwamnatin wancen ya kafa tashi, kai inaaaa, ai bama zai yuwu ya cire yarinyar a rayuwar shi bb,tayi mashi, kuma ya san irin zaɓin Ammin shi ce.

"Insha Allahu umma, ai bama bada wani imformation ga wani na waje a cikin makarantar, akwai tsaro sosai, kuma nayi alƙawarin yin iyakar iyawata ta a kauce ma hakan, ita kuma ta samu Abunda taje nema insha Allah"

Jinjina kai ta kuma yi tana mai cewa "Mungode kwarai, ina jaddada amana a hannun ka, marainiya ce, idan kaci amanar ta Allah ba zai barka ba kaima"

Baisan lokacin da ya haɗe hannayen shi ba don daɗi, ai tini ya fara zuba godiya, duk son ya kauce ma fiddo farin cikin shi a fili, saboda wani zargin gazawa yayi. Itama ta ɓangaren umma ta tinanin hakan ta juya ta shige gidan, zuciyar ta na ta saƙa mata wannan farin cikin da ta gani akan fuskar shi na menene? Kauda mugun tinani tayi, tare da maye shi da na alkhairi, ta cigaba da addu'a har zuwa shigar ta gidan.

A bakin ƙofar ɗaki dai ta tadda ni tsaye, sai zaro idanu nakeyi,


"Jeki shirya ki fiddo kayan makarantar ki, malamin ku ne"

Ta faɗa tana mai wucewa kai tsaye wurin tukunyar ta, da ta riga ta ta fashe tuni.

Cikin murna da ɗoki na juya zuwa cikin ɗakin, ai ko ba komai ma, na ɗaga ma wannan ƙauyen da ya zame mani ƙarfen ƙafa, ba ruwa ba wuta, ba abinci mai daɗi, ba wurin kwanciya mai daɗi.

A haka na shirya tsaf, na fidda kayan tsakar gida, ko ruwan kokon ban tsaya sha ba, saboda zumuɗin makaranta. A haka ummata ta har haɗa dubu uku da take ta maƙalo maƙalo da ita, gudun faruwar hakan, miƙo mani tayi gami da yi mani addu'a. Har tsakar gida ta biyo ni tana mai jaman kunne gani da cewa in kula.

Hajjo da malam ma da bai tafi kasuwa ba, suma sun man ihisann su, na kuma ji daɗin shi, suma har waje suka raka ni, suna mai tayani ɗaukar kayana.

Yana ganin fitowar mu, ya zabura ya buɗe mana but muka saka kayan ya kulle, ya zagaya ya buɗe man gidan gaba, na shiga gami da maida ƙofar ya kulle, shima zagayawa yayi ya shiga bayan ya gaishe da malam ɗin.

A haka motar tayi ribos, ina ɗaga ma ummata hannu da take ta faman share kwalla da bayan hannuwan ta, nima ai sai naji kwallr ta cika mani idanuwa har bansan ta fara zuba akan fuskata ba. Har motar ta ɓace ma ganin su Umman sannan suka juya zuwa gida, yayin da ni kuma na sauke hannun ina mai sake rushewa da kukan da nagaza gane ko na menene, shin na rabuwa da ummata ne? Ko na murnar cikar buri na? Ko na halin da na bar umman tawa a ciki ne? Ko kuma mikin su Ya Ameen ne ya taso mani.


(Hummm Suhan kenan)



*******************

Cikin kwana biyun kuwa da aka ɗibar mashi jikin yayi sauƙi, haka aka lallaɓa dashi aka koma gida, duk da yanzu babu abunda ke damun shi, sai rashin ƙarfin jiki.

Tin da Alhaji Mustapha yaga haka, yace zaman da su Nihal ɗin suke yi ya isa hakanan, su wuce kowacce ta koma ɗakin ta, haka duk ya tarkata su ya fafutuka su gida, ya rage daga shi sai Bilal da Abie sai Hajiya Kubra.

Zaman hakan baya mashi daɗi, ya rasa dalilin da yasa tinanin Nigeria ɗin yayi mashi yawa, kuma kullum idan ya tambaya sai ace mashi lafiya lau, idan ya tambayi su Suhan kuma ace mashi tana makaranta, wai me ke faruwa ne?

Wayar shi da number ɗin ta ke ciki kuma ta fashe kwatsa kwatsa bata ma moruwa, tin ranar da abun ya faru, gashi baiyi saving a mail ba, balle ya nemo.

A haka ya tada balli cewa, shifa zai tafi nigeria yaga ya abubuwa suke ciki, hankalin su fa ya matuƙar tashi, Alhajin ne yayi dubarar hanashi, yace Bilal ɗin yazo ya tafi ya gano komai, amman shi da barin ƙasar kuma sai yanda hali ya nuna.

Hikimar Alhajin nayin hakan kuwa shine, don Bilal ɗin yaje ya nemi su Suhan ɗin kafin komawar su ƙasar.

To shima dai Bilal ɗin ya gane hakan, wannan ce ta sanya shi tarkatawa ya koma Nigeria ɗin, wanda tare da Hajiya Kubran suka tafi, saboda ta koma ma harkokinta tinda yanzu jikin yayi sauƙi, ba abunda ke damun shi illa su shegiyar yarinyar nan, to indai don wannan ne ba kuwa zai taɓa warkewa ba, saboda yanda suka sanya ƙafa suka tafi, sun tafi ɗin kenan fa.

Bilal ya sha wahala sosai, duk inda ya san zai je yaje nema, har makarantar yaje lokacin da aka koma yajin aikin, Amman bai samu gamsasshen bayani ba, cewa sukayi har yanzu bata dawo ba, koma suce su basu sake ganin ta ba, da haka ya koma gida, tabbas ya shiga tashin hankali ba ƙarami ba, shi bama ta son da yake ma Suhan ɗin yake yi ba yanzu, ta rayuwar aminin nashi daya kula cewa lallai za'a sha darga idan ya gane cewa ta ɓata, bama asan inda za'a ganta ba, gashi kullum ya gwada layin nata akan ce mashi switche up, baya gajiyawa kullum sai ya kira ta kai sau goma.

A haka ummin shi ke sanya shi gaba da ban baki, da ban haƙuri da kwantar da murya akan al'amarin, shi bai ma san ta yaya zai ɓullo ma al'amarin ba, ko kusan alama, bai taɓa tunanin idan zai iya shiga wannan irin halin ba a rayuwa.

Ko aiki ya dena zuwa, gashi Al'ameen ya matsa akan yaje makarantar su Suhan ɗin ya bata suyi magana, ko ya haɗa shi da umma, idan ita Suhan ɗin tayi nisa.

A haka abubuwa suka taɓarɓare, ba ga aikin kamfanonin nigeria ɗin ba, ba kuma ga na cen american ba, tinda tini shi Alhaji Mustapha ya koma cen ƙasar da yake aiki, ya bar shi daga shi sai Abie.

Ƙarfe goma na safiyar litinin, Bilal ne zaune bisa kujera mai cin mutum ɗaya, ya zabga uban tagumi, ga stool ajiye gabanshi cike da kayan breakfast, so take yaci ko ya samu ya leƙa wurin aiki yau, rabon shi da zuwa office ita har ba zata iya tunawa ba, komai daga gida yake yi, ko kuma yace aje a samu mataimakin shi Peter, itama ummin zaune take gefe ta zuba mashi idanu, tabbas mijin nata yana cikin damuwa, to saidai ya zata yi dashi? Babu wani taimako da zata iya bashi a halin da ake ciki yanzu.

Kaman ance ya latso number ɗin Suhan ɗin, aikuwa sai ta fara ringin, firgigit yayi ya miƙe daga tagumin da yayi, baisan ya fara kai komo ba, yana mai cewa "Comon pick it Suhan please"

Itama ummin a zabure ta miƙe tana mai cewa "Ta shiga ne? Ta ɗaga ne?". Bai ko kula ta ba, ya cigaba da zagaye tanƙamemen falon, bata ɗauka ba, hakan ne ya sanya shi dunƙule hannu ya naushi iska dashi, gami da guntsar iska ya fesar, sake kira yayi Amman ta shiga ba'a ɗauka ba.

Da hanzari ya fice daga falon, mota ya nufa da niyyar barin gidan, zuwa zai yi ya kai number ɗin ayi mashi tracking ɗinta, koma ina Suhan ɗin take yau ce ranar da zata bayyana, baya jin idan zai iya yafe ma duk wanda yayi sanadiyyar barin su gidan gabaki ɗaya a rayuwa.

Ko ta kan ummi baibi ba, ya danna ma mai gadi horn, da gudu yazo ya buɗe mashi gate, ya ja motar a fusace yabar gidan, daidai ƙarasowar ummin da gudu tana ɗaga mashi hannu.

"Wash" tace tana mai kai hannuwan ta bisa guiwoyinta kaman zata yi ruku'u, saboda tayi gudu ta gaji, daga falon zuwa harabar gidan da ƴar tazara, hakan ce ta sanya ta gajiya, ga kuma laulayi da take fama dashi.



*Adai yi mani uziri, a kuma bini da Addu'a please*






~Oum-Deedat ce~
[10/1, 8:25 AM] Aminatu Hassan: https://www.facebook.com/groups/1569379426621615/


🌹 *BAN FI ƘARFIN TA BA* 🌹

🌺🌺🌺🌺🌺


*~✍🏽✍🏽GOLDEN PEN WRITERS ASSOCIATION✍🏽✍🏽~*

*~We are bearer's of so golden pen🖊~*
*~we write assidiously perceive no pain~.*
*~So magical,Our creative golden pen✍,behold our words.~*
*~A product of our pen🖊,savour our words, for it will cause you no pain.~*

>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>

*Rubutawa*--- _Amina Hassan (Oum-Deedat)_

*Hakk'in Mallaka*--- _(Oum-Deedat)_

*Sadaukarwa*--- _Ga Hauwau Hassan (jiddon dady😘) Amarya ta ango babu wanda zai iya fasalta k'auna ta gareki, k'anwa daya tamkar da dubu Allah ya barmu tare._



*YAN UWA MUNA KARA KIRA DA MABIYA LITTAFAN GOLDEN PEN WRITTERS ASSOCIATION DA SU KIYAYE DA WANNAN MAI CUTAR TASU DA SUNAN YANA SAIDA LITTAFAN KUNGIYARMU,TO KARYA YAKE MACUCI NE KAWAI LITTAFANMU IS FREE 1 NE KAWAI NA KUDI,KUMA DA YACE YANA BA KUNGIYARMU KUDIN REGISTER DIN DA KUKE BIYA DOMIN MU TURA MASHI SABBIN LITTAFAN MU,TO WALLAHI DUK KARYA YAKE MANA MU BAMU DA MASANIYA AKAN WANNAN B'ARNAR DA YAKE MANA SAI DAGA BAYA MUKA JI,SANNAN KUMA INA SON KUSAN NUMBER DIN SHI SABODA YANA NAN YANA SHIGA GROUPS NA MATA DA SUNAN MACE SABODA HAKA KU KIYAYE GA NUMBER DIN SHI NAN (08107707692)*



*Page ~35~*


*_Happy Indipendance Day To All Nigerias, Allah ya ƙara mana zaman lafiya kwanciyar hankali da wadata, yaba shuwagabanninmu ikon yi mana aiki da adalci bisa gaskiya. AMEEN_*



~Gaisuwa ga Lubabatu Funtua shima wannan Page ɗin naki ne, nagode da kulawa da ƙauna baki ɗaya~


*Aishatu Babayo Jos Mrs: Abubakar Yakubu (Ɗanjuma Master) ƴan golden pen suna yinki, ba zamu iya fasalta ƙaunar mu a kanki ba, saidai muce Allah ya bar mana ke, kiyi ta suburbuɗa mana comment Ameen*




°^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^°


Munyi nisa a tafiyar tamu da mukeyi zuwa makarantar, saidai ba wanda ke ceman wani ƙala cikin ni dashi,tin bayan gaida shi da nayi, lokacin da na shiga motar. Jefi jefi ya kan ɗan juyo ya saci kallo na haka, ni kuma sai in kauda kaina, tunani na yayi zurfi sosai, abubuwa da yawa nake saƙawa cikin raina, lokaci guda tunanin in sanya waya ta cikin caji a motar ganin cazar da nayi ya faɗo a raina.

Jikkata na jawo gami da ɗauko wayar, a hankali na jona ta a cikin chajin,kaman jira take yi kuwa ta ɗauka, kunna ta nayi, lokacin da na kula ta kai kusan 5% na ajiye ta kusa dani.

Har yanzu dai bai ce man uffan ba, tuƙin shi kawai yake yi, ganin hakan da nayi ne ya sanya ni janyo hijab ɗita na rufe kusan rabin fuska ta,gami da jingina kaina jikin ƙofar motar ina mai lumshe idanu, sanyin Ac na ratsa ni, haɗi da ƙamshin freshner ɗin dake cikin motar sun haɗu sun cakuɗe da ƙamshin turaren mutumen da ya kira kanshi da suna *Salim Bawa*

Ban aune ba naji muryar shi kwatsam yana cewa "Maman ki ta burgeni matuƙa, haka nake son mace mai jajircewa akan ƴaƴanta, nima haka Ammi na take"

Ɗan ɗagowa nayi a hankali, ina mai kai idanuna bisa ƴar kyakkyawar fuskar shi, sannan nace "Nagode" a hankali.

Ɗan murmushi ya sake yi, sannan ya cigaba da cewa "ya kamata ki sake sanin ko ni wanene ko? Gudun kada in sace ki a rasa inda kike, gashi ba'a haɗo mu da kowa ba"

Dam gabana ya faɗi, sake kai dubana nayi gareshi, ɗan murmushi na hanga saman fuskar shi, ga alama ma bai wani damu da abunda ya faɗa ɗin ba.


Gyaɗa mashi kai kawai nayi ba tare da na samu zarafin ce mashi wani abu ba.


Ganin hakan da yayi shima ya sanya shi sake sakin murmushi mai sauti.

"Kaman yanda na faɗa maki gaskiya sunana *Salim Bawa Bala* mahaifi na shine Alhaji Bawa Bala idan zaki iya sanin sunan?"


Ya faɗa da alamar tambaya a kan fuskar shi.

Nan ma ɗan sake girgiza mashi kai nayi, duk da har yanzu ban ɗago ba, saidai na tattara dukkanin natsuwa ta akan shi.

Jinjina kai yayi yana mai sakin murmushi da na kula hakan Al'adar shi ce, sannan ya ɗora da faɗin.

"Ni ne ɗa ɗaya tilo a wurin Alhaji Bawa Bala, da Hajiya Khaltum Bawa Bala, duk kuwa da cewa mu biyu suka haifa ni da ƙanwata Asiya da taci sunan Kakata wadda ta haifi Babana Alhaji Bawa Bala, Shiyasa muke kiranta da Suna Imtihal ko kuma mu ce Imti. Ni haifaffen garin Adamawa ne a ƙaramar hukumar Yola, ni bafulatani ne Usul, duk kuwa da kasancewa ta baƙi. A gaskiya zan faɗa maki ina da aure harda yara biyu. Aisha Sholy da Usman muna ce mashi usi. Munyi auren soyayya da matata kaman me, iyaye na kowa na ƙaunar ta, saidai kasancewar faruwar wasu abubuwa ya sanya yanzu nake searching ina so in ƙara, saboda haka ina barar ko da acikin ƙawayen ki ne masu hali da natsuwa irin taki, a taimaka mani"

Duk wannan maganar da yake yi, idanuna ƙur a bisa titi, dukkanin garuruwn da muke wucewa hankali na yana a kansu, saidai kuma kaf ina sauraren shi da kunnuwan basira.

Ƴar ƙaramar ajiyar zuciya na sauke, ina mai cewa "Allah sarki, nikam bani da ƙawaye, ka gaida man da yaran idan kaje gida da maman su"

"Zasuji"

Ya faɗa a gajarce cikin wani murmushin

Ya buɗe baki kenan da niyyar sake cewa wani abu, sai kuma wayata ta ɗauki ƙara alamun kira ne ya shigo. Nima ƴar firgita nayi, ina mai sake waro idanu waje, lokaci ɗaya na yunƙura gami da wawuro wayar.

Sunan *Yaya Bilal* na gani ɓaro ɓaro a bisa fuskar wayar yana yawo.

Ba zan iya cewa ga halin da na tsinci kaina ciki ba, saidai a zahirin gaskiya na shiga matuƙar halin damuwa da firgita, ina cikin wannan halin ne har ta katse, wani kiran ya sake shigowa a lokaci ɗaya.

Nan ma ban iya amsawa ba, har ta kuma katsewa, ai kafin wani kiran ya shigo nayi saurin kashe wayar gabaki ɗaya ma, gami da zare chajin na warware wayar gami da zaro sim ɗin sannan na maida batirin gami da sake jona ta cikin caji.

Sim ɗin yana riƙe a hannu na, shawarar in jefar dashi nakeyi, ko kuma na adana, saboda kaman yanda ummata ta nuna mani a zahirin gaskiya bata so su san inda nake, ko kuma wata alaƙa ta kuma shiga tsakani na dasu.

Shiru ne ya biyo baya cikin motar, babu abinda kake ji sai ƴar ƙarar Ac da kuma saukar numfashin mu. Duk da yana lura da abunda ya faru amman baiyi yunƙurin tambaya ba, domin yana ganin ba hurumin shi bane, ko kuma lokaci bai yi ba tukunna da zai kutsa kai a al'amarin yarinyar daga haɗuwa da ita.

Daidai bakin gate ɗin makarantar yayi parking gami da ficewa ba tare da ya kashe motar ba, ba daɗewa ya dawo cikin motar hannun shi riƙe da layin Sim na Glo, miƙo mani yayi ba tare da ya kuma cewa komai ba.

A sanyaye na amsa gami da yi mashi godiya a hankali, lokaci guda na kuma zare chajin da har ya riga ya cika, sanya sim ɗin nayi da na kula yana da rigister already.

Har cikin makarantar da department ɗin namu muka isa, shi ya shige mani gaba wajen cuku cukun komai, sai naga ashe ma HOD ɗin namu abokin sh ne sosai da sosai, ina zaune gefe ba wahalar komai aka kammala komai.

Umurtata yayi da na bishi ya nuna mani hall ɗin da zamu rinƙa amsar lectures. Ko bayan dana fito daga office ɗin sai da ya tsaya suka sake wata magana da bazan iya cewa ga abunda suka

1 Comments On BAN FI KARFIN TA BA
avatar
zakari-4

9 months ago

Reply

I really love the novel

Please Login or Register in order to submit comment